jQuery-Colorbox - en to vi_VN translation catalogue (115 entries)

en: jQuery Colorbox
vi_VN: jQuery ColorBox

en: Theme #1
vi_VN: chủ đề #1

en: Theme #2
vi_VN: chủ đề #2

en: Theme #3
vi_VN: chủ đề #3

en: Theme #4
vi_VN: chủ đề #4

en: Theme #5
vi_VN: chủ đề #5

en: Theme #6
vi_VN: chủ đề #6

en: Theme #7
vi_VN: chủ đề #7

en: Theme #8
vi_VN: chủ đề #8

en: Theme #9
vi_VN: chủ đề #9

en: Theme #10
vi_VN: chủ đề #10

en: Theme #11
vi_VN: chủ đề #11

en: Theme #12
vi_VN: chủ đề #12

en: Theme #13
vi_VN: chủ đề #13

en: Theme #14
vi_VN: chủ đề #14

en: Theme #15
vi_VN: chủ đề #15

en: percent
vi_VN: phần trăm

en: elastic
vi_VN: dễ dai

en: fade
vi_VN: phai đi

en: none
vi_VN: không hiệu lực

en: Successfully updated %1$s settings.
vi_VN:  %1$s cài đặt đã được lưu lại

en: %1$s settings were successfully deleted.
vi_VN:  %1$s cài đặt đã bị xóa

en: needs attention: the plugin is not activated to work for all images.
vi_VN: cần sự chú ý : das Plugin ist nicht f&uuml;r alle Bilder aktiviert.

en: Settings
vi_VN: cài đặt

en: Did not update settings, you do not have the necessary rights.
vi_VN: Không cập nhật được cài đặt vì bạn không có các quyền làm vậy.

en: Did not delete %1$s settings. Either you dont have the nececssary rights or you didnt check the checkbox.
vi_VN: Cài đặ tcủa %1$s không thể xóa.Bạn không có quền hoạc bạn đã quên bật Checkbox.

en: Using
vi_VN: sử dụng

en: close
vi_VN: đóng

en: next
vi_VN: tiếp theo

en: previous
vi_VN: Trở lại.

en: start slideshow
vi_VN: Bắt đầu slideshow

en: stop slideshow
vi_VN: Dừng lại slideshow

en: {current} of {total} images
vi_VN: {current} của {total} ảnh

en: %1$s Settings
vi_VN: cài đặt %1$s

en: Colorbox settings
vi_VN: Cài đặt Colorbox

en: Theme
vi_VN: chủ đề

en: Select the theme you want to use on your blog.
vi_VN:  Hãy chọn chù đề bạn mốun dùng ở blog của bạn.

en: Theme screenshot
vi_VN: Screenshot của chủ đề

en: Add Slideshow to groups
vi_VN: Thêm Slideshow vào các nhóm

en: Add Slideshow functionality for %1$s Groups
vi_VN: Thêm chức năng Slideshow vào nhóm %1$s

en: Start Slideshow automatically
vi_VN: Tự động bắt đầu Slideshow

en: Start Slideshow automatically if slideshow functionality is added to %1$s Groups
vi_VN: Bắt đầu Slideshow tự động nếu chức năng slideshow được thêm vào nhóm %1$s

en: Speed of the slideshow
vi_VN: Tốc độ của Slideshow

en: milliseconds
vi_VN: Milli giây

en: Sets the speed of the slideshow, in milliseconds
vi_VN: Thiết lập tốc độ của Slideshow bằng mili giây

en: Disable loop
vi_VN: Tắt vòng lặp

en: Disable looping through image groups
vi_VN: Tắt vòng lặp qua các nhóm hình ảnh

en: Disable keys
vi_VN: Tắt màn phím

en: Disable ESC to close Colorbox and arrow keys to go to next and previous images
vi_VN: Tắt ESC để đóng Colorbox và các phím mũi tên để nhảy lại và tiếp theo

en: Maximum width of an image
vi_VN: Chiều rộng tối đa của một hình ảnh

en: Do not set width
vi_VN: Không thiết lập chiều rộng

en: Set maximum width of an image
vi_VN: Thiết lập chiều rộng tối đa của một hình ảnh

en: Set the maximum width of the image in the Colorbox in relation to the browser window in percent or pixels. If maximum width is not set, image is as wide as the Colorbox
vi_VN: Thiết lập độ rộng tối đa của hình ảnh trong Colorbox trong liên quan đến trình duyệt window theo phần trăm hoặc pixel. Nếu chiều rộng tối đa không được thiết lập, hình ảnh rộng như Colorbox

en: Maximum height of an image
vi_VN: Chiều cao tối đa của một hình ảnh

en: Do not set height
vi_VN: không thiết lập chiều cao

en: Set maximum height of an image
vi_VN: Thiết lập chiều cao tối đa của một hình ảnh

en: Set the maximum height of the image in the Colorbox in relation to the browser window to a value in percent or pixels. If maximum height is not set, the image is as high as the Colorbox
vi_VN: Thiết lập chiều cao tối đa của hình ảnh trong Colorbox trong mối quan hệ với trình duyệt Window  đến một giá trị phần trăm hoặc pixel. Nếu chiều cao tối đa không được thiết lập, hình ảnh cao như Colorbox

en: Maximum width of the Colorbox
vi_VN: Chiều rộng tối đa của Colorbox

en: Set width of the Colorbox
vi_VN: Thiết lập chiều rộng của Colorbox

en: Set the maximum width of the Colorbox itself in relation to the browser window to a value between in percent or pixels. If the image is bigger than the colorbox, scrollbars are displayed. If width is not set, the Colorbox will be as wide as the picture in it
vi_VN: Thiết lập độ rộng tối đa của Colorbox trong mối quan hệ với trình duyệt window đến một giá trị giữa phần trăm hoặc pixel. Nếu hình ảnh lớn hơn Colorbox, scrollbars được hiển thị. Nếu chiều rộng không được thiết lập,colorbox sẽ được rộng như hình ảnh trong đó

en: Maximum height of the Colorbox
vi_VN: Chiều cao tối đa của colorbox

en: Set height of the Colorbox
vi_VN: Thiết lập chiều cao của Colorbox

en: Set the maximum height of the Colorbox itself in relation to the browser window to a value between in percent or pixels. If the image is bigger than the colorbox, scrollbars are displayed. If height is not set, the Colorbox will be as high as the picture in it
vi_VN: Thiết lập chiều cao tối đa của colorbox trong mối quan hệ với trình duyệt window đến một giá trị giữa phần trăm hoặc pixel. Nếu hình ảnh lớn hơn Colorbox scrollbars được hiển thị. Nếu chiều cao không được thiết lập,colorbox sẽ được cao như hình ảnh trong đó

en: Maximum width of the Colorbox used for links
vi_VN: Chiều rộng tối đa của Colorbox được sử dụng cho các liên kết (links)

en: Maximum height of the Colorbox used for links
vi_VN: Chiều cao tối đa của Colorbox được sử dụng cho các liên kết (links)

en: Initial width of the Colorbox
vi_VN: Chiều rộng ban đầu của Colorbox

en: Set the maximum width of the Colorbox before the content is loaded
vi_VN: Thiết lập độ rộng tối đa của colorbox trước khi nội dung được tải

en: Initial height of the Colorbox
vi_VN: Chiều cao ban đầu của Colorbox

en: Set the maximum height of the Colorbox before the content is loaded
vi_VN: Thiết lập chiều cao tối đa của Colorbox trước khi nội dung được tải

en: Resize images
vi_VN: Thay đổi kích thước hình ảnh

en: If enabled and if maximum width of images, maximum height of images, width of the Colorbox, or height of the Colorbox have been defined, ColorBox will scale photos to fit within the those values
vi_VN: Nếu được kích hoạt và nếu chiều rộng tối đa của hình ảnh, chiều cao tối đa của hình ảnh, chiều rộng của Colorbox hoặc chiều cao của Colorbox đã được xác định,Colorbox sẽ có quy mô ảnh để phù hợp trong các giá trị đó

en: Close Colorbox on overlay click
vi_VN: Đóng Colorbox bằng cách bấm trên lớp phủ

en: If checked, enables closing ColorBox by clicking on the background overlay
vi_VN: Nếu kiểm tra, cho phép đóng Colorbox bằng cách bấm vào lớp phủ nền

en: Preload images
vi_VN: Tải trước hình ảnh

en: Allows for preloading of "next" and "previous" content in a group, after the current content has finished loading. Uncheck box to disable.
vi_VN: Cho phép nạp trước của "next" và "previous" trong một nhóm, sau khi nội dung hiện tại đã tải xong. Bỏ chọn hộp để xoá

en: Transition type
vi_VN: cách chyển đổi quá trình

en: The transition type of the Colorbox. Can be set to "elastic", "fade", or "none"
vi_VN: Các loại chuyển tiếp của Colorbox. Có thể được thiết lập để "elastic", "fade", or "none"

en: Transition speed
vi_VN: Tốc độ của quá trình chyển đổi

en: Sets the speed of the "fade" and "elastic" transitions, in milliseconds
vi_VN: Tốc độ của "fade" và "elastic" quá trình chuyển đổi bằng mili giây

en: The overlay opacity level. Range: 0 to 1
vi_VN: Mức độ mờ lớp phủ. Phạm vi: 0-1

en: Save Changes
vi_VN: lưu lại thay đổi

en: Delete Settings
vi_VN: Xóa cài đặt

en: Check the box and click this button to delete settings of this plugin.
vi_VN: Hãy xem lại Checkbox và bấm vào đây để xóa  cài đặt của Plugin này.

en: Donate
vi_VN: Từ thiện

en: If you would like to make a small (or large) contribution towards future development please consider making a donation.
vi_VN: Nếu bạn muốn đóng góp một phần nhỏ (hoặc lớn) để giúp đỡ  phát triển trong tương lai,xin hãy xem xét việc từ thiện.

en: Donate using Paypal
vi_VN: Từ thiện bàng Paypal

en: Techotronic Development Support
vi_VN: Hỗ chợ Techotronic phát triển

en: Please enter the URL you'd like me to link to in the donors lists
vi_VN: Xin vui lòng đưa địa chỉ URL, mà tôi sẽ liên kết vào danh sách các nhà tài trợ.

en: Return to Your Dashboard
vi_VN: Trở lại quản trị

en: Select Preset Amount
vi_VN: Chọn số lượng đã được chỉ

en: USD
vi_VN: Đô la Mỹ

en: Or
vi_VN: Hoạc

en: Enter Custom Amount
vi_VN: Nhập số lượng riêng

en: Submit
vi_VN: Gửi

en: Top donations
vi_VN: Từ thiện cao nhất

en: Latest donations
vi_VN: Từ thiện gần đây nhất

en: Plugin settings
vi_VN: Cài đặt Plugin

en: Automate %1$s for all images in pages, posts and galleries
vi_VN: Tự động hóa %1$s cho tất cả các hình ảnh trong các trang, bài viết và phòng trưng bày

en: Automatically add colorbox-class to images in posts and pages. Also adds colorbox-class to galleries. Images in one page or post are grouped automatically.
vi_VN: Tự động thêm colorbox-class để đăng các ảnh vào bài viết và các trang. Vì vậy cho thêm  colorbox-class vào phòng trưng bầy. Hình ảnh trong một trang hoặc bài viết được nhóm lại một cách tự động.

en: Automate %1$s for images in WordPress galleries only
vi_VN: Tự động hóa %1$s cho hình ảnh trong phòng trưng bày WordPress

en: Automatically add colorbox-class to images in WordPress galleries, but nowhere else. Images in one page or post are grouped automatically.
vi_VN: Tự động thêm colorbox-class để các hình ảnh trong phòng trưng bày WordPress, và không ở nơi nào khác. Hình ảnh trong một trang hoặc bài viết được nhóm lại một cách tự động.

en: Automate %1$s for all other images
vi_VN: Tự động hóa %1$s cho tất cả các hình ảnh khác

en: Automatically add colorbox-class to all images that are not in posts and pages (e.g. the sidebar).
vi_VN: Tự động thêm collorbox-class với tất cả các hình ảnh mà không trong bài viết và các trang (ví dụ như sidebar).

en: Automate hiding of flash objects
vi_VN: Tự động dấu các đối tượng flash

en: Automatically hide embeded flash objects behind the Colorbox layer.
vi_VN: Tự động dấu đối tượng flash sau Colorbox layer.

en: Add JavaScript to footer
vi_VN: Thêm JavaScript vào Footer

en: Add JavaScript to footer instead of the header.
vi_VN: Thêm JavaScript vào trong Footer thay cho Header

en: Remove link from Meta-box
vi_VN: Xóa link trong Meta-Box

en: Remove the link to the developers site from the WordPress meta-box.
vi_VN: Xóa các link về  những người thiết lập  từ hộp meta WordPress.

en: Activate debug mode
vi_VN: Bật chế độ gỡ lỗi (debug)

en: Adds debug information and non-minified JavaScript to the page. Useful for troubleshooting.
vi_VN: Thêm thông tin về gỡ lỗi( debug) và không  cho JavaScript vào trang. Hữu ích cho xử lý sự cố.

en: Disable warning
vi_VN: Tắt cảnh báo

en: Disables the warning that is displayed if the plugin is activated but the auto-colorbox feature for all images is turned off.
vi_VN: Tắt các cảnh báo được hiển thị nếu plugin đang được sử dụng nhưng tính năng sự tự động auto-colorbox feature cho tất cả các hình ảnh đã tắt.

en: Translation
vi_VN: Dịch

en: The english translation was done by <a href="http://www.techotronic.de">Arne Franken</a>.
vi_VN:  Bản tiếng Việt đã được dịch bởi <a href="http://www.techfacts.net">Techfacts Computer Magazin</a>.
